
AFA (KITENGO CHA MAZAO YA MATUNDA, MBOGA NA MAUA) – MKATABA WA HUDUMA 

  
No. Huduma/Nzuri Mhitaji ya kupata huduma/Nzuri Gharama  Muda 

1.  Utoaji/kurudia maombi ya 
leseni ya mauzo kwa nchi za 
nje kwa mazao yote ya 
matunda, mboga na maua  

 Ripoti ya ukaguzi wa shamba kutoka kwa wakaguzi wa HCD 
 Fomu ya cheti cha usajili kilichojazwa ipasavyo 
 Cheti cha usajili wa kampuni 
 Nakala iliyoidhinishwa ya kitambulisho au pasipoti ya wakurugenzi wa kampuni 
 Kibali cha kufanya kazi kwa wakurugenzi wa kigeni 
 Cheti cha PIN ya Kampuni 
 Thibitisho wa chanzo cha mazao (mkulima binafsi na wakulima wa mkataba 

 Ukaguzi wa nyumba ya hifadhi 
 Nakala ya leseni mwaka iliyopita 

Ksh.5,000  Siku 30  

2.  Usajili wa wakala wa masoko  Fomu ya usajili ya iliyojazwa Ipasavyo 
 Cheti cha mwenendo mzuri 
 Nakala ya mkataba na wakulima 
 Mkataba halali na muuzaji kwa nchi za nche aliyesajiliwa, mchakataji, chandler wa meli, au muuzaji wa reja 

reja 
 Nakala ya cheti cha GAP 
 Nakala ya cheti cha PIN 
 Nakala ya kitambulisho  
 Uthibitisho wa usafiri na kreti kwa mujibu wa miongozo ya HCD 

 Nakala ya cheti cha mdhibiti wa chakula kulingana na Sheria ya Afya ya Umma 

Ksh.5,000.00  Siku 30  

3.  Usajili/Upyaji wa vitalu vya 
mazao ya matunda, mboga na 
maua   

 Fomu ya maombi ya usajili wa kitalu cha mazao ya Matunda, mboga na maua  
 Mahali pazuri pa kuweka kitalu (ukaguzi utafanyika) 
 Nakala ya cheti cha usajili kwa chanzo cha msaidizi 
 Nakala ya cheti cha PIN 
 Uwasilishaji wa marejesho (Kwa wanaorudia) 
 Cheti cha Kephis (Kwa wanaorudia) 

Kshs. 1000.00  Siku 30  

4.  Leseni ya kuagiza kutoka nchi 
za nje 

 Fomu ya ombi 
 Nakala ya usajili wa kampuni  
 Nakala ya cheti cha PIN 

 Cheti cha Kuzingatia Ushuru 
 Kibali cha kuagiza kutoka nchi za nje 
 Cheti cha kuzingatia masharti (CoC) 
 Cheti cha Asili (CoO) 

Kshs. 10,000 pamoja na 
(2% kwa bidhaa 
ambazo hazijasindikwa 
na 4% kwa bidhaa 
zilizosindikwa).  

Siku 15  

 
TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 
Huduma yoyote/nzuri inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana au ubora katika utoaji huduma ripoti kwa: 

Mkurugenzi Mkuu 
Mamlaka ya Kilimo na Chakula (AFA) 
P.O. Box 37962- 00200 
NAIROBI 
Simu: +254-20-2536869 
       +254-277 200556 
       +254 - 734-600944 
Barua pepe: info@afa.go.ke 

Katibu wa Tume/ Afisa Mtendaji Mkuu 
Tume ya Haki ya Utawala ghorofa ya 2 
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. 
 P.O. Box 20414 – 00200 Nairobi  
Tel: +254 (0) 20 2270000/2303000 
Email : complain@ombudsman.go.ke 
 

 
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

mailto:complain@ombudsman.go.ke


 


