



AFA (KITENGO CHA MIMEA YA NYUZI) – MKATABA WA HUDUMA

 Republic of Kenya		 AFA Our Clients Our World		
S/No	HUDUMA	MAHITAJI/MASHARTI	MALIPO	MUDA
1.	Leseni ya Kuuza nje ya nchi na maombi ya kurudia usajili (Pamba Lint)	<ul style="list-style-type: none"> Cheti cha usajili wa Kampuni au biashara/ushirikishwaji, Barua ya dhamana ya Benki/Barua ya Mapendekezo/Taarifa za benki (Miezi 3 iliyopita) Cheti Cha Kuzingatia Ushuru, 	Ksh. 2,000.00	Siku 60 - waombaji wapya Siku 30 – Wanaorudia
2.	Leseni ya kuagiza kutoka nchi za nje na maombi ya kurudia usajili (Pamba Lint).	<ul style="list-style-type: none"> Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12/Sheria ndogo iwapo ni vyama vya ushirika au vyama vya vikundi, Kibali cha biashara cha Serikali ya Kaunti Nakala ya kitambulisho au Passpoti za Wakurugenzi 	Ksh. 2,000.00	Siku 60 - waombaji wapya Kurudia usajili - Siku 30
3.	Leseni ya kuuza/kuagiza nchi za njei na kurudia maombi ya leseni (mbegu za pamba/ Keki ya mbegu ya pamba).	<ul style="list-style-type: none"> Wakuregenzi wa nchi za kigeni wanahitaji Kibali halali cha kufanya kazi Nakili Pin ya KRA kwa wakurugenzi Marejesho ya kila mwaka ya mwaka uliopita (Kwa wanaorudia) 	Ksh. 1,000.00	Siku 60 - waombaji wapya Siku 30 – Wanaorudia
4.	Leseni ya kuuza/kuagiza nchi za njei na kurudia maombi ya leseni (Makonge)	<ul style="list-style-type: none"> Cheti cha usajili wa Kampuni au Biashara/Ushirikishwaji, Barua ya Dhamana ya Benki/Barua ya Mapendekezo/Taarifa za benki (Miezi 3 iliyopita) Cheti cha uzingatiji ushuru Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12/Sheria ndogo iwapo ni vyama vya ushirika, Vyama vya vikundi Kibali cha biashara cha Serikali ya Kaunti, Nakala ya kitambulisho au Passpoti kwa wakurugenzi. Wakuregenzi wa kigeni wanahitaji Kibali halali cha kufanya kazi, Nakili Pin ya KRA za wakurugenzi Mkataba wa chanzo cha nyuzi-ahadi ya kuonyesha ni wapi nyuzi zitanunuliwa 	Ksh. 8,000.00 Kwa mwaka	Siku 60 za kazi waombaji wapya Siku 30 – Wanaorudia
5.	Leseni ya mtengenezaji (Kusaga mbegu za pamba, Kiwanda cha kusokota makonge/Kiwanda cha Kusaga nguo za pamba).	<ul style="list-style-type: none"> Cheti cha usajili wa Kampuni au Biashara/Ushirikishwaji Barua ya Dhamana ya Benki/Barua ya Mapendekezo/Taarifa za benki (Miezi 3 iliyopita) Cheti cha uzingatiji ushuru Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12/Sheria ndogo iwapo ni vyama vya ushirika, Vyama vya vikundi, 	Ksh. 5,000.00	Siku 60 - waombaji wapya Siku 30 – Wanaorudia
6.	Leseni ya mtengenezaji Na kurudia usajili (Kiwanda cha makonge, usafishaji wa pamba).	<ul style="list-style-type: none"> Kibali cha biashara cha Serikali ya Kaunti, Nakala ya kitambulisho au Passpoti kwa wakurugenzi. Wakuregenzi wa kigeni wanahitaji Kibali halali cha kufanya kazi, 	Ksh. 2,000.00	Siku 60 - waombaji wapya Siku 30 – Wanaorudia
7.	Leseni ya Muuzaji reja reja na kurudia usajili	<ul style="list-style-type: none"> Nakili Pin ya KRA za wakurugenzi Ripoti ya Ukaguzi kutoka kwa AFA 	Ksh. 5,000.00	Siku 60 za kazi waombaji wapya Siku 30 – Wanaorudia
8.	Usajili wa wafanyabiashara (i) Wauzaji reja reja (ii) Watengenezaji wa bidhaa za mazao ya nyuzi (iii) Wauzaji ns waagizaji kutoka nche za nje waagizaji	<ul style="list-style-type: none"> Cheti cha usajili wa Kampuni au Biashara/Ushirikishwaji Nakala ya PIN ya KRA Nakala ya Kibali halali cha biashara kutoka kwa serikali ya kaunti husika Nakala iliyoidhinishwa ya cheti cha CR12 iwapo ni vyama vya ushirika, Vyama vya vikundi Nakala ya kitambulisho au pasipoti za wakurugenzi. Nakala ya Kibali halali cha kazi kwa wakurugenzi wa kigeni Nakala za wakurugenzi za PIN ya KRA 	Hakuna ada ya usajili	Siku 14
<p>TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA Huduma/nzuri inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisi yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana na ubora katika utoaji Huduma anaripotiwa kwa:</p>				
Mkurugenzi Mkuu Mamlaka ya Kilimo na Chakula (AFA) Sanduku la Posta 37962- 00200 NAIROBI Simu: +254-20-2536869, +254-277 200556, +254 – 734-600944 Barua pepe: info@afa.go.ke		Katibu wa tume/Afisa Mtendaji Mkuu, Tume ya Haki ya Utawala Ghorofa ya 2, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. Sanduku la Posta 20414 – 00200 Nairobi Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000 Barua pepe : complain@ombudsman.go.ke		
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO				